Nắng Hòn Rơm Resort

9.6
(0 ) Xem đánh giá
khu phố Long Sơn, phường Mũi Né, thành phố Phan Thiết, tỉnh Bình Thuận
Bản đồ
Liên hệ

Tiện ích nổi bật

Nhà hàng
Nhà hàng
Bể bơi
Bể bơi
Đỗ xe miễn phí
Đỗ xe miễn phí
Lễ tân 24h
Lễ tân 24h
Đưa đón sân bay
Đưa đón sân bay

Tổng quan

Đã đặt chân đến với Mũi Né – Phan Thiết thì bạn đừng bỏ lỡ cơ hội được nghỉ dưỡng tại Nắng Hòn Rơm Resort – một resort đậm nét văn hóa và bản sắc Việt. Nang Hon Rom có gì mà đặc biệt đến thế? Hãy cùng Tico Travel dạo quanh để khám phá những điều thú vị nơi đây nhé. 

Liên hệ Hotline 094 333 3333 nhận ngay voucher giảm giá 20%

1. Đôi nét về Nắng Hòn Rơm Resort

Nắng Hòn Rơm Resort với diện tích rộng rãi được thiết kế theo kiến trúc làng quê Việt Nam, những bức tường thiết kế bằng rơm, mái lợp lá.

Nắng Hòn Rơm Resort: đẹp tựa chốn bồng lai

Các phòng nghỉ nằm giữa những rặng dừa cao ngút ngàn, xào xạc trong gió. Khu nghỉ dưỡng nằm giữa khu vườn sinh thái với màu sắc xanh mát của các loài cây, tạo cảm giác gần gũi với thiên nhiên, đem lại bầu không khí trong lành, dễ chịu với du khách khi nghỉ dưỡng tại đây. 

Khu nghỉ dưỡng bao gồm 69 phòng nghỉ đa dạng, đáp ứng nhu cầu của du khách. Mỗi du khách khi đến đây đều được cung cấp những dịch vụ tiện nghi đầy đủ. 

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM:

2. Địa chỉ và hướng dẫn đường đi tới Nắng Hòn Rơm Resort

2.1. Địa chỉ của Nắng Hòn Rơm Resort

Nắng Hòn Rơm Resort có vị trí ở khu phố Long Sơn, phường Mũi Né, thành phố Phan Thiết, tỉnh Bình Thuận.

Nằm ở trung tâm của Mũi Né, khu nghỉ dưỡng chính là địa điểm thuận tiện cho du khách khi đến đây. Bởi từ đây du khách có thể đi đến những địa điểm du lịch nổi tiếng khác của Mũi Né mà không mất quá nhiều thời gian di chuyển. 

Xem thêm: Review Swiss Village Resort & Spa – Làng Thụy Sĩ ven biển Mũi Né

2.2. Hướng dẫn đường đi tới Nắng Hòn Rơm Resort

Nằm ở vị trí địa lý thuận tiện nên du khách có thể di chuyển đến Nang Hon Rom Resort Mui Ne bằng nhiều cách khác nhau.

Từ trung tâm thành phố Hồ Chí Minh, bạn có thể đi bằng ô tô riêng hay xe khách, thời gian di chuyển khoảng 4-5 tiếng. Hoặc bạn có thể di chuyển bằng máy bay ở sân bay Liên Khương. Bạn có thể chọn cách di chuyển phù hợp với lịch trình cũng như kinh phí của mình

3. Phong cách thiết kế và không gian của Nắng Hòn Rơm Resort

3.1. Phong cách thiết kế và không gian của Resort Nắng Hòn Rơm 

Với không gian đậm chất làng quê Việt Nam, từng đường nét thiết kế vô cùng tinh tế, gợi nên một địa điểm vô cùng gần gũi, mộc mạc và đơn sơ.

Tất cả những chi tiết đều đơn giản nhưng vẫn mở ra một không gian hài hòa về màu sắc, thanh bình và lặng yên. 

Nếu muốn tạm xa chốn thành thị, trở về với cuộc sống thôn quê thì hãy đến với Nắng Hòn Rơm Resort. Nơi đây như tái hiện ra trước mắt bạn khung cảnh làng quê Việt Nam hiền hòa và vô cùng bình dị. 

Những cảnh vật nơi đây đều mang gam màu vàng gợi vẻ tươi sáng, tràn đầy sức sống như một cánh đồng đang mùa lúa chín. Mọi cảnh vật đều nên thơ, yên bình đến lạ thường. 

Xem thêm: Review Allezboo Beach Resort & Spa 2022 – Nói lời tạm biệt với căng thẳng

3.2. Hệ thống phòng nghỉ tại Nắng Hòn Rơm Resort

3.2.1. Superior 4 persons room

Superior 4 persons là hạng phòng với diện tích rộng đủ cho 4 người ở. Phòng được trang trí đơn giản nhưng cũng rất sang trọng, đem đến một không gian gần gũi cho khách hàng.

Nắng Hòn Rơm Resort: đẹp tựa chốn bồng lai

Du khách khi ở phòng này cũng được cung cấp đầy đủ các dịch vụ tiện ích để luôn cảm thấy thoải mái như đang ở chính ngôi nhà của mình. 

Xem thêm: Review Cà Ty Mũi Né Resort – Nơi dừng chân lý tưởng tại Bình Thuận

3.2.2. Superior 6 persons room

Đây là hạng phòng mà Resort Nắng Hòn Rơm Mũi Né muốn đem đến cho những nhóm khách du lịch đông người như nhóm bạn hay nhóm gia đình.

Nắng Hòn Rơm Resort: đẹp tựa chốn bồng lai

Bạn sẽ được cung cấp đầy đủ các dịch vụ và tiện nghi để có những phút giây thoải mái nhất. Các thiết bị trong phòng hiện đại, phòng tắm được lắp đặt các thiết bị vệ sinh như vòi sen, bồn tắm cao cấp. 

Xem thêm: Review Malibu Resort – Tận hưởng làn gió mát từ biển Mũi Né

3.2.3. Deluxe Sea View 2 persons

Ngoài ra bạn có thể lựa chọn hạng phòng deluxe với view biển. Căn phòng với diện tích đủ cho 2 người ở, phù hợp với các cặp đôi đi nghỉ dưỡng.

Từ ô cửa sổ của căn phòng, bạn có thể ngắm nhìn toàn cảnh bãi biển vô cùng xinh đẹp, quyến rũ.

Mỗi buổi chiều, đứng bên ô cửa sổ, ngắm nhìn hoàng hôn buông xuống, khung cảnh thật lãng mạn, bạn sẽ cảm thấy lòng mình thật nhẹ nhõm. 

Xem thêm: Review Princess d’Annam Resort & Spa – Làm bạn với biển cả

3.2.4. Deluxe Sea View 4 persons

Bạn là người yêu thích vẻ đẹp hoang sơ, khoáng đãng của biển mà lại đi nhóm đông người thì đừng đắn đo, hãy chọn cho mình hạng phòng deluxe dành cho 4 người.

Đây cũng là phòng với diện tích lớn và view hướng ra bãi biển xinh đẹp. Đặc biệt trong phòng luôn có quầy mini bar với đầy đủ đồ ngọt, cà phê, trà để phục vụ nhu cầu của du khách. 

Xem thêm: Azerai Ke Ga Bay Bình Thuận – Nét đẹp Đông Dương theo năm tháng

3.2.5. Superior Collective Rooms

Một sự lựa chọn khác cũng vô cùng hợp lí cho nhóm khác đông, đó chính là superior collective rooms.

Đây là hạng phòng bố trí từ 6-8 giường đôi, đủ diện tích rộng rãi cho khoảng 16 khách. Các phòng đều được lắp đặt đầy đủ các trang thiết bị hiện đại như giường, tủ, TV, mạng wifi, quầy mini bar,…Bạn sẽ được trải nghiệm kỳ nghỉ dưỡng đầy ý nghĩa tại khách sạn Nắng Hòn Rơm Resort

Xem thêm: Top 20 villa Mũi Né giá rẻ view biển đẹp đáng nghỉ dưỡng

4. Những dịch vụ tiện ích nổi bật tại Nắng Hòn Rơm Resort

4.1. Bãi biển đẹp

Nằm tại trung tâm Mũi Né nên cũng dễ hiểu khi Nang Hon Rom sở hữu bãi biển đẹp và quyến rũ đến lạ thường.

Bờ cát vàng trải dài lấp lánh dưới nắng vàng, từng đợt sóng xô vào bờ tạo bọt trắng xóa, tiếng sóng biển rì rào,…những âm thanh và hình ảnh sống động đó tạo nên một bức tranh biển tuyệt đẹp.

Tại đây bạn có thể tha hồ tắm biển dưới làn nước trong veo, hay có thể tham gia những hoạt động thể thao giải trí biển hấp dẫn. 

Xem thêm: Review chi tiết Anantara Mui Ne Resort thiên đường giữa biển khơi

4.2. Ẩm thực đa dạng

Đến với miền biển thì chắc chắn không thể bỏ qua cơ hội thưởng thức hải sản tại đây. Những món ăn được chế biến từ hải sản tươi sống, được nấu một cách công phu dưới bàn tay của những đầu bếp nổi tiếng, đem đến cho du khách những món ăn ngon không thể chối từ. 

Nắng Hòn Rơm Resort: đẹp tựa chốn bồng lai

Nhà hàng ở đây cũng được thiết kế với phong cách miền quê Việt Nam, tạo cảm giác ấm cúng, chan hoà.

Trong nhà hàng cũng có quầy bar với hệ thống đèn chiếu sáng rực rỡ, những ly cocktail đầy tính sáng tạo, âm nhạc sống động. Đây sẽ là nơi để bạn có thể trút hết những ưu phiền, mệt mỏi. 

Xem thêm: The Cliff Resort & Residences Mui Ne khi nghỉ dưỡng 5 sao chất lượng

4.3. Cano & lướt ván

Đến với khu du lịch Nắng Hòn Rơm, bạn không chỉ được hoà mình vào nước biển mà còn được tham gia những hoạt động thể thao như lướt ván, dù bay hay cano,…

Nắng Hòn Rơm Resort: đẹp tựa chốn bồng lai

Đây là những hoạt động thú vị và mạo hiểm, gợi cảm giác cuốn hút với du khách, rèn luyện sức khoẻ thân thể. 

Xem thêm: Blue Ocean Resort & Spa Mũi Né – Thiên đường biển nhiệt đới

5. Những review của khách hàng về Nắng Hòn Rơm Resort

Sở hữu rất nhiều những cảnh đẹp cùng dịch vụ tiện nghi đầy đủ, Nắng Hòn Rơm Resort Mũi Né hàng năm đón rất nhiều lượt khách du lịch dừng chân nghỉ dưỡng tại đây. Họ đã có cho mình những trải nghiệm vô cùng tuyệt vời. 

Anh Phúc Phạm (rate 5/5 sao) nhận xét: “Nếu còn băn khoăn về nơi nghỉ dưỡng tại Mũi Né thì hãy thử một lần đến với Nắng Hòn Rơm. Ở đây hội tụ đủ những yếu tố làm hài lòng khách hàng. Nhân viên tận tình chu đáo với khách hàng. Dịch vụ tốt. Không gian thiết kế ở đây cũng rất độc đáo. Đồ ăn ngon và tươi. Giá cả cũng hợp lí. Từ đây có thể di chuyển đến nhiều địa điểm du lịch khác. Nếu có dịp tôi sẽ quay lại.” 

Chị Thanh Hiền (rate 5/5 sao) nhận xét: “Kỳ nghỉ vừa rồi tôi được bạn giới thiệu đến resort này. Dịch vụ ở đây làm tôi rất bất ngờ. Tôi rất thích những trò chơi thể thao bãi biển. Lần đầu được thử đi cano trên biển tôi thấy rất thú vị. Nếu có cơ hội các bạn cũng nên thử nhé.” 

6. Bảng giá và thông tin đặt phòng tại Nắng Hòn Rơm Resort

6.1. Giá phòng & voucher tại Nắng Hòn Rơm Resort

Giá phòng của Nắng Hòn Rơm Resort thường thay đổi theo điều kiện thực tế. Vui lòng liên hệ với Tico Travel để được hỗ trợ thông tin, đặt phòng với mức giá ưu đãi hơn nhé. Dưới đây là số điện thoại và website chính thức, đội ngũ tư vấn viên luôn sẵn sàng kết nối đến bạn. 

Xem thêm: Top 20 Resort Phan Thiết giá rẻ view biển đẹp đáng nghỉ dưỡng

6.2. Thông tin đặt phòng Nắng Hòn Rơm Resort

Địa chỉ: khu phố Long Sơn, phường Mũi Né, thành phố Phan Thiết, tỉnh Bình Thuận

Số điện thoại: 0943 333 333025 7777 7777

Fanpage: https://www.facebook.com/TicoTravelHN

Website: http://lalago.vn

7. Những địa điểm du lịch Nắng Hòn Rơm Resort

Nằm ở vị trí khá thuận tiện nên du khách đến đây còn có cơ hội tham quan những địa điểm du lịch nổi tiếng khác tại Mũi Né. Dưới đây là một số địa điểm du lịch bạn không nên bỏ qua khi đến đây:

  • Suối Tiên
  • Làng chài Mũi Né
  • Đồi cát Mũi Né
  • Bãi biển Hàm Tiến
  • Lâu đài rượu vang
  • Bàu Trắng
  • Bãi đá Ông Địa
  • Sea Links City
  • Công viên tượng cát Forgotten Land

Vậy là bạn đã cùng Tico Travel khám phá hết những điều thú vị tại Nắng Hòn Rơm Resort. Chắc hẳn bạn đã có những lựa chọn phù hợp cho mình. Vậy còn chần chừ gì không xách balo và đi thôi. 

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM:

Ưu điểm nổi bật

Khách hàng được nhân viên hỗ trợ trực tiếp
Cọc 50% có code hoặc XÁC NHẬN BOOKING thanh toán đủ
Xử lý booking nhanh chóng, chính sách hoàn hủy dễ dàng, ..
Check-in sau 14:00 và check-out trước 12:00 ngày hôm sau

Đặt phòng theo tour đoàn

Khách đoàn đông hãy liên hệ ngay để có giá tốt nhất

Liên hệ ngay
Nhận phòng
2026/21/09
Trả phòng
2026/21/09
Phòng
1
Khách
2
Chọn phòng
+4

Deluxe Double Room

1 Giường đơn
2 người
30m2
  • Miễn phí trà và cà phê, nước suối trong phòng
  • Tivi màng hình phẳng
  • Hệ thống cách âm
Đang bán chạy, được đặt cách 1 tiếng
+2

Triple Room

2 Giường đơn
3 người
30m2
  • Miễn phí trà và cà phê, nước suối trong phòng
  • Tivi màng hình phẳng
  • Hệ thống cách âm
Đang bán chạy, được đặt cách 1 tiếng
+5

Quadruple Room

2 Giường đơn
4 người
30m2
  • Miễn phí trà và cà phê, nước suối trong phòng
  • Tivi màng hình phẳng
  • Hệ thống cách âm
Đang bán chạy, được đặt cách 1 tiếng

Tất cả tiện ích

Xem tất cả
Phòng tắm
Phòng tắm
  • Giấy vệ sinh
  • Bồn tắm hoặc Vòi sen
  • Dép
  • Đồ vệ sinh cá nhân miễn phí
  • Vòi sen
  • Máy sấy tóc
  • Khăn tắm
Truyền thông & Công nghệ
Dịch vụ vệ sinh
  • Dịch vụ phòng 24/24
  • Dọn dẹp phòng mỗi ngày
Truyền thông & Công nghệ
Truyền thông & Công nghệ
  • Tivi màn hình phằng
  • Truyền hình cáp
  • Mạng tốc độ cao
  • Điện thoại
Truyền thông & Công nghệ
Dịch vụ lễ tân
  • Lễ tân 24 giờ
  • Hỗ trợ khách hàng
Truyền thông & Công nghệ
An toàn & an ninh
  • Bình chữa cháy
  • Hệ thống CCTV bên ngoài chỗ nghỉ
  • Hệ thống CCTV trong khu vực chung
  • Thiết bị báo cháy
  • Bảo vệ 24/7
Truyền thông & Công nghệ
Phòng ngủ
  • Máy lạnh
  • Ra trải giường
  • Tủ quần áo hoặc tủ quần áo
  • Bàn trang điểm
  • Tủ lạnh mini-bar
  • Dép đi trong phòng
  • Tủ quần áo
  • Ổ điện
Phòng tắm
Tổng quan
  • Không gây dị ứng
  • Dịch vụ đánh thức
  • TV
  • Sưởi
  • Trải thảm
  • Thang máy
  • Phòng gia đình
  • Tiện nghi dành cho khách khuyết tật
  • Kênh vệ tinh
  • Phòng không hút thuốc
  • Dịch vụ phòng
Dịch vụ ăn uống
  • Quầy bar
  • Nhà hàng
  • Trà chiều
di chuyển
Dịch vụ di chuyển
  • Xe điện nội khu
  • Xe bus đưa đón sân bay
  • Hỗ trợ đặt xe/taxi di chuyển
Phòng tắm
Tiện ích trong phòng
  • Bàn trang điểm
  • Điều hòa nhiệt độ
  • Tủ lạnh mini-bar
  • Trà & Cafe miễn phí
  • Két sắt
  • Áo choàng
  • Cân điện tử
  • Dép đi trong phòng
  • Ô dù (nếu có)
  • Tủ quần áo
  • Ấm điện
  • Bàn ủi

Q&A

1. Tại sao phải đặt cọc trước 50% tiền phòng?

Bạn cần đặt cọc trước 50% giá trị tiền phòng để đảm bảo đặt phòng cho giai đoạn bạn muốn lưu trú

2. Nắng Hòn Rơm Resort có phù hợp với kỳ nghỉ cùng gia đình không?

Có, Nắng Hòn Rơm Resort khá phổ biến đối với khách đặt kỳ nghỉ gia đình.

3. Chính sách thanh toán khi đặt phòng tại Nắng Hòn Rơm Resort như thế nào?

Bạn cần đặt cọc trước 50% tổng giá trị tiền phòng để đảm bảo đặt phòng cho giai đoạn lưu trú, sau khi có xác nhận booking bạn cần thanh toán 50% còn lại giá trị tiền phòng để đảm bảo dịch vụ.

4. Nắng Hòn Rơm Resort có được phép mang thú cưng vào phòng không?

Resort không được phép mang thú cưng vào phòng. Bạn có thể gửi thú cưng tại các Pet Shop gần đấy

5. Resort có phòng nghỉ được hút thuốc không?

Rất tiếc, theo quy định của resort, bạn không thể hút thuốc trong phòng nghỉ. Trường hợp bạn hút thuốc trong phòng nghỉ, bạn sẽ phải chịu trách nhiệm và tiền phạt theo chính sách của resort

Bạn đã trải nghiệm dịch vụ này? Hãy chia sẻ cảm nhận của bạn để giúp những du khách khác có những lựa chọn tốt nhất!
⭐ Đánh giá của bạn rất quan trọng với chúng tôi

Đánh giá

10.0 Tuyệt vời
Tuyệt vời
0
Xuất sắc
0
Tốt
0
Trung bình
0
Kém
0

Sản phẩm tương đương

Centara Mirage Resort Mui Ne
Bình Thuận
10.0
Tuyệt vời
Liên hệ
MANA Beach Resort Muine
Mũi Né
9.1
Tuyệt vời
Liên hệ
Asteria Resort Mũi Né
Bình Thuận
9.4
Tuyệt vời
Liên hệ
Dynasty Beach Mui Ne Resort – Hoang Trieu
Miền Trung
9.6
Tuyệt vời
Liên hệ
Ravenala MuiNe Resort
Mũi Né
9.1
Tuyệt vời
Liên hệ
LE VIVA MUI NE RESORT
Bình Thuận
9.0
Tuyệt vời
Liên hệ
Sea Lion Beach Resort & Spa
Miền Trung
9.1
Tuyệt vời
Liên hệ
Muine Century Resort & Spa
Miền Trung
9.4
Tuyệt vời
Liên hệ
Mandala Cham Bay Mũi Né
Mũi Né
9.8
Tuyệt vời
Liên hệ
Sealinks Mũi Né
Mũi Né
6.3
Tuyệt vời
Liên hệ
Nếu bạn vẫn chưa tìm được sản phẩm ưng ý, hãy tham khảo thêm các sản phẩm tại Resort Mũi Né
Facebook
zalo