Sóng Biển Xanh Resort

9.7
(0 ) Xem đánh giá
Số 26, Xuân Thủy, Mũi Né, Thành phố Phan Thiết, Bình Thuận
Bản đồ
Liên hệ

Tiện ích nổi bật

Nhà hàng
Nhà hàng
Bể bơi
Bể bơi
Đỗ xe miễn phí
Đỗ xe miễn phí
Lễ tân 24h
Lễ tân 24h
Đưa đón sân bay
Đưa đón sân bay

Tổng quan

Nếu bạn đang băn khoăn không biết hè này nên đi đâu để kỳ nghỉ của mình trở nên ý nghĩa, vậy thì đừng chần chừ gì nữa, hãy xách balo lên và đến ngay với Phan Thiết – một địa danh sở hữu rất nhiều bãi biển quyến rũ và cảnh quan thiên nhiên tươi đẹp. Nếu đặt chân đến đây thì bạn đừng bỏ lỡ cơ hội được nghỉ dưỡng tại Sóng Biển Xanh Resort – khách sạn 4 sao đẳng cấp quốc tế. Hãy cùng Tico Travel khám phá những điều thú vị tại đây nhé. 

Liên hệ Hotline 094 333 3333 nhận ngay voucher giảm giá 20%

1. Đôi nét về Sóng Biển Xanh Resort

Sóng Biển Xanh Resort - Khu nghỉ dưỡng yên bình bên bờ cát trắng

Sóng Biển Xanh Resort nằm bên bờ biển xinh đẹp của Mũi Né, với phong cách kiến trúc mang đậm nét Châu Á, rất gần gũi và mộc mạc với người dân Việt Nam nhưng vẫn toát lên một vẻ sang trọng và cuốn hút. Resort Sóng Biển Xanh được xếp hạng 4 sao và vinh dự lọt top những resort được du khách lựa chọn nghỉ dưỡng nhiều nhất khi đến với Phan Thiết. 

Đúng như cái tên, Sóng Biển Xanh Resort đem đến cho du khách một không gian sống bình yên, nhẹ nhàng, nằm trong căn phòng là bạn có thể lắng nghe từng đợt sóng vỗ rì rầm vào bờ cát. Những âm thanh của thiên nhiên sẽ tạo cho bạn một cảm giác như đang được hòa mình vào thiên nhiên mênh mông, thoáng đãng. 

Nghỉ dưỡng ở đây sẽ là sự lựa chọn đúng đắn cho bạn nếu muốn tạm xa lánh những ồn ào, náo nhiệt nơi phố thị, trở về với yên bình của thiên nhiên. Không phải ngẫu nhiên mà Resort Song Bien Xanh lại được nhiều người tin tưởng và lựa chọn nghỉ dưỡng đến thế. Ngoài không gian thoáng đãng, Sóng Biển Xanh Resort còn đem đến cho du khách những dịch vụ và tiện ích giải trí hấp dẫn để khiến kỳ nghỉ của bạn thêm phần lí thú. 

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM:

2. Địa chỉ và hướng dẫn đường đi tới Sóng Biển Xanh Resort

2.1 Địa chỉ

Sóng Biển Xanh Resort tọa lạc tại số 26, Xuân Thủy, Mũi Né, Thành phố Phan Thiết, Bình Thuận. Đây là một vị trí thuận lợi cho du khách trong việc di chuyển đến những địa điểm du lịch nổi tiếng khác mà không mất nhiều tốn thời gian trong lịch trình của bạn. 

2.2 Hướng dẫn đường đi tới Sóng Biển Xanh Resort

Resort Sóng Biển Xanh may mắn nằm ở vị trí thuận tiện với du khách nên bạn có thể di chuyển đến đây bằng nhiều phương tiện khác nhau. 

Hiện nay Bình Thuận chưa có sân bay để hỗ trợ chuyến bay cho khách du lịch ở các tỉnh khu vực phía Bắc. Bạn có thể đến sân bay của thành phố Hồ Chí Minh và bay đến Mũi Né. 

Ngoài ra bạn có thể lựa chọn di chuyển đến đây bằng đường sắt. Bạn có thể đến ga Bình Thuận để đến được Mũi Né. Đây là cách di chuyển tiết kiệm nhưng tốn khá nhiều thời gian. 

Hoặc bạn có thể lựa chọn phương tiện di chuyển bằng xe khách. Đây là cách di chuyển thuận tiện và tiết kiệm nhất nên được rất nhiều du khách lựa chọn.

Xem thêm: Review Allezboo Beach Resort & Spa 2022 – Nói lời tạm biệt với căng thẳng

3. Không gian và phong cách thiết kế tại Sóng Biển Xanh Resort

3.1 Không gian và phong cách thiết kế tại Sóng Biển Xanh Resort

Sóng Biển Xanh Resort - Khu nghỉ dưỡng yên bình bên bờ cát trắng

Sóng Biển Xanh Resort mang một phong cách kiến trúc đậm nét Châu Âu. Từng đường nét được thiết kế rất giản dị, mộc mạc nhưng vẫn toát lên vẻ tinh tế, sang trọng không kém gì khách sạn 5 sao. Hệ thống phòng nghỉ được trang trí bằng các nội thất gỗ với màu trầm ấm, trung tính, vừa gợi nên nét truyền thống xưa, nhưng vẫn rất thanh lịch, phù hợp với nhiều lứa tuổi, 

Không gian của Resort Song Bien Xanh cũng rất rộng rãi, thoáng mát, mang một bầu không khí thanh bình cho du khách. Khuôn viên của resort được phủ rất nhiều cây xanh. Hai bên lối đi vào resort là hàng dừa rợp bóng mát, tạo cảm giác thư thái, dễ chịu cho du khách khi dạo bước trong khuôn viên. 

Xem thêm: Radisson Resort Phan Thiết – Tìm về chốn nghỉ dưỡng bình yên

3.2 Hệ thống phòng nghỉ tại Sóng Biển Xanh Resort 

Phòng dành cho gia đình hướng vườn (big)

Sóng Biển Xanh Resort - Khu nghỉ dưỡng yên bình bên bờ cát trắng

Nếu bạn đi du lịch cùng nhóm bạn đông hay đi cùng gia đình nhiều người mà vẫn còn đắn đo về phòng nghỉ dưỡng thì hạng phòng này chính là dành cho bạn. Phòng được thiết kế với khoảng 40 mét vuông, bố trí 5 giường cỡ queen. Diện tích phòng lớn nên sức chứa lên đến 10 khách 1 phòng. 

Ngoài ra phòng cũng được trang bị đầy đủ những trang thiết bị như tv, điều hòa, nhà tắm được lắp đặt các thiết bị vệ sinh cao cấp như sen trần, buồng tắm đứng, khăn tắm,…để tạo cảm giác vừa riêng tư, kín đáo cho khách hàng nhưng cũng rất thoải mái. 

Xem thêm: Review Cà Ty Mũi Né Resort – Nơi dừng chân lý tưởng tại Bình Thuận

Phòng tiêu chuẩn (family)

Sóng Biển Xanh Resort - Khu nghỉ dưỡng yên bình bên bờ cát trắng

Cũng tương tự như hạng phòng trên, Resort Sóng Biển Xanh đem đến cho bạn một sự lựa chọn khác khi đi với nhóm bạn. Hạng phòng này với diện tích rộng rãi, bố trí 4 giường cỡ queen, phù hợp cho 8 khách sinh hoạt. Phòng cũng được bố trí đầy đủ các trang thiết bị hiện đại, tạo cho du khách những phút giây thoải mái nhất. 

Đặc biệt trong phòng còn có quầy minibar luôn sẵn sàng đồ ăn để bạn có thể thưởng thức trà, bánh, cà phê và ngắm nhìn khung cảnh thiên nhiên tươi đẹp qua ô cửa sổ. 

Xem thêm: Review Malibu Resort – Tận hưởng làn gió mát từ biển Mũi Né

Phòng quang cảnh biển (quadruple)

Sóng Biển Xanh Resort - Khu nghỉ dưỡng yên bình bên bờ cát trắng

Đây là hạng phòng phù hợp với gia đình nhỏ tầm 4 người. Diện tích phòng khoảng 30 mét vuông. Không gian phòng cũng rất rộng rãi. Hầu hết nội thất trong phòng đều làm bằng gỗ màu trung tính, trang nhã và rất lịch sự. Từ ô cửa sổ của căn phòng, bạn có thể ngắm nhìn khung cảnh bãi biển xinh đẹp với từng đợt sóng vỗ rì rào vào bờ cát, hàng dừa xào xạc trong gió. Căn phòng cũng rất thoáng mát, mang đậm bầu không khí trong lành của biển cả. 

Xem thêm: Review Princess d’Annam Resort & Spa – Làm bạn với biển cả

Phòng đôi deluxe hướng biển

Sóng Biển Xanh Resort - Khu nghỉ dưỡng yên bình bên bờ cát trắng

Ngoài ra, Sóng Biển Xanh Resort còn đem đến một sự lựa chọn khác cho những cặp đôi khi đi du lịch với nhau. Phòng đôi deluxe là chỗ nghỉ chân hoàn hảo dành cho các cặp đôi. Phòng với diện tích rộng 22 mét vuông, được bố trí một giường cỡ queen và cung cấp đầy đủ các dịch vụ tiện ích cơ bản để bạn có những giây phút thư giãn như trong chính ngôi nhà thân yêu của mình. Mỗi chiều, khi hoàng hôn buông xuống trên biển, bạn có thể đứng ngắm nhìn khung cảnh lãng mạn này qua khung cửa sổ lớn của căn phòng. Cảm giác thật nhẹ nhàng, thư thái, bao nhiêu âu lo, phiền muộn trong cuộc sống như bỗng chốc tan biến hết. 

Xem thêm: Azerai Ke Ga Bay Bình Thuận – Nét đẹp Đông Dương theo năm tháng

4. Những dịch vụ tiện ích giải trí nổi bật tại Sóng Biển Xanh Resort

4.1 Ngủ lều trại trên bãi biển

Nếu bạn muốn trải nghiệm những điều mới lạ tại Resort Sóng Biển Xanh thì đây chính là những điều tuyệt vời mà bạn nhất định phải thử khi đến đây. Không phải nghỉ ngơi trong những căn phòng khách sạn cao cấp, không nằm trên chiếc giường với chăn ấm đệm êm, mà bạn sẽ được thử cảm giác được cắm lều trại trên biển. 

Bạn sẽ được cảm nhận được khung cảnh màn đêm đầy huyền bí trên biển. Dưới bầu trời đầy sao, những đợt sóng biển vỗ vào bờ cát, những du khách sẽ cùng nhau đốt lửa trại, nướng cua, nướng mực,…Dưới ánh lửa bập bùng, bạn sẽ được ngửi mùi thơm phức của những đồ ăn, cùng nhau tâm sự và trò chuyện. Chính những khoảnh khắc này, các thành viên như được xích lại gần nhau, trở nên gắn kết, thân thiết hơn.

Xem thêm: Top 20 villa Mũi Né giá rẻ view biển đẹp đáng nghỉ dưỡng

4.2 Ẩm thực

Sóng Biển Xanh Resort - Khu nghỉ dưỡng yên bình bên bờ cát trắng

Khi đến với Phan Thiết, điều mà bạn mong muốn chắc hẳn không chỉ có trải nghiệm du lịch tại đây mà còn là thưởng thức những món ăn đặc sản tại vùng đất này. Sóng Biển Xanh Resort sẽ đem đến cho bạn những món ăn từ Á đến Âu và những món ăn hải sản tươi sống, đậm vị của vùng biển này.

Dưới bàn tay của các đầu bếp chuyên nghiệp, những món ăn được chế biến cầu kỳ, công phu, đậm đà hương vị, mùi thơm quyến rũ. Trong một không gian được thiết kế rộng mở, nhà hàng tạo nên một bầu không khí thoáng đãng, hòa cùng thiên nhiên. Vừa thưởng thức những món ăn ngon, vừa được lắng nghe tiếng nhạc du dương hòa quyện với tiếng sóng biển thì còn gì tuyệt hơn. 

Xem thêm: Review chi tiết Anantara Mui Ne Resort thiên đường giữa biển khơi

4.3 Các dịch vụ khác

Ngoài những tiện ích nổi bật trên thì Song Bien Xanh Resort còn có vô vàn những dịch vụ hấp dẫn khác như tổ chức tiệc gala dinner, tổ chức tiệc nướng BBQ trên biển cho du khách, hoạt động thể thao trên biển như bóng chuyền, lướt ván,…Bạn sẽ được tận hưởng những phút giây sống động nhất, náo nhiệt nhất, cháy hết mình với những ngày hè sôi động. 

Xem thêm: The Cliff Resort & Residences Mui Ne khi nghỉ dưỡng 5 sao chất lượng

5. Những review của khách hàng về Sóng Biển Xanh Resort

Sở hữu vị trí đẹp cùng rất nhiều những dịch vụ tiện ích giải trí thú vị, đội ngũ nhân viên nhiệt tình chu đáo, hàng năm Sóng Biển Xanh Resort thu hút rất nhiều khách du lịch đến đây vui chơi, nghỉ dưỡng. Họ đã có những giây phút đáng nhớ. Dưới đây là những đánh giá chân thực, khách quan của khách hàng. 

Chị Phương Loan (rate 4/5 sao) nhận xét: “Sóng Biển Xanh Resort đã khiến kì nghỉ của tôi trở nên vô cùng ý nghĩa. Tôi và nhóm bạn đã có không gian sinh hoạt rất thoải mái. Tối chúng tôi còn cắm trại và ăn hải sản nướng ngoài biển. Thực sự rất vui. Nhân viên ở đây cũng rất nhiệt tình. Chúng tôi đi đông nhưng các bạn vẫn rất chu đáo. Chỉ có điều hôm tôi đi vào dịp đông khách nên check in phòng hơi lâu. Tuy nhiên đấy cũng là tình trạng chung vào mùa du lịch. Vẫn rất yêu thích resort này. Mong sẽ có cơ hội quay lại lần sau.”

Anh Phương Bắc (rate 5/5 sao) nhận xét: “Nếu đến với Sóng Biển Xanh bạn sẽ rất bất ngờ đó. Mọi thứ ở đây rất tuyệt vời. Không thể diễn tả được cảm xúc vui sướng của tôi khi được nghỉ dưỡng ở đây. Mong chất lượng khách sạn vẫn sẽ giữ vững như này. Có dịp tôi sẽ quay lại đây.”

Xem thêm: Blue Ocean Resort & Spa Mũi Né – Thiên đường biển nhiệt đới

6. Bảng giá và thông tin đặt phòng tại Sóng Biển Xanh Resort

6.1 Giá phòng & voucher tại Sóng Biển Xanh Resort

Giá phòng của Sóng Biển Xanh Resort thường thay đổi theo điều kiện thực tế. Vui lòng liên hệ với Tico Travel để được hỗ trợ thông tin, đặt phòng với mức giá ưu đãi hơn nhé. Dưới đây là số điện thoại và website chính thức, đội ngũ tư vấn viên luôn sẵn sàng kết nối đến bạn. 

Xem thêm: Top 20 Resort Phan Thiết giá rẻ view biển đẹp đáng nghỉ dưỡng

6.2 Thông tin đặt phòng Sóng Biển Xanh Resort

Địa chỉ: số 26, Xuân Thủy, Mũi Né, Thành phố Phan Thiết, Bình Thuận. 

Số điện thoại: 0943 333 333025 7777 7777

Fanpage: https://www.facebook.com/TicoTravelHN

Website: http://lalago.vn

7. Những địa điểm du lịch gần Sóng Biển Xanh Resort

Nằm ở vị trí khá thuận tiện nên du khách đến đây còn có cơ hội tham quan những địa điểm du lịch nổi tiếng và đến những trung tâm mua sắm sầm uất tại Mũi Né. Bạn sẽ có được những trải nghiệm tuyệt vời và khó quên tại đây. Dưới đây là một số địa điểm du lịch bạn không nên bỏ qua khi đến đây:

  • Bai Da Ong Dia Beach
  • RD Wine Castle
  • Mui Ne Harbour
  • Suối Tiên
  • Po Sah Inu Towers
  • Red Sand Dunes
  • Lotte Mart
  • Lotte Pearl Museum

Vậy là bạn đã vừa cùng Tico Travel khám phá hết những điều thú vị tại Sóng Biển Xanh Resort. Bạn đã có những dự định và lựa chọn cho riêng mình chưa. Tico Travel rất mong được đồng hành cùng bạn trong suốt chuyến đi. Chúc quý khách có kỳ nghỉ ý nghĩa bên người thân và gia đình. 

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM:

 

Ưu điểm nổi bật

Khách hàng được nhân viên hỗ trợ trực tiếp
Cọc 50% có code hoặc XÁC NHẬN BOOKING thanh toán đủ
Xử lý booking nhanh chóng, chính sách hoàn hủy dễ dàng, ..
Check-in sau 14:00 và check-out trước 12:00 ngày hôm sau

Đặt phòng theo tour đoàn

Khách đoàn đông hãy liên hệ ngay để có giá tốt nhất

Liên hệ ngay
Nhận phòng
2026/21/09
Trả phòng
2026/21/09
Phòng
1
Khách
2
Chọn phòng
+3

Standard Queen Room

1 Giường đơn
2 người
30m2
  • Miễn phí sử dụng phòng gym, bể bơi, jacuzzi tại SixFit
  • Miễn phí trà và cà phê, nước suối trong phòng
  • Tivi màng hình phẳng
  • Hệ thống cách âm
Đang bán chạy, được đặt cách 1 tiếng
+2

Triple Room

2 Giường đơn
3 người
30m2
  • Miễn phí sử dụng phòng gym, bể bơi, jacuzzi tại SixFit
  • Miễn phí trà và cà phê, nước suối trong phòng
  • Tivi màng hình phẳng
  • Hệ thống cách âm
Đang bán chạy, được đặt cách 1 tiếng
+2

Quadruple Room

2 Giường đơn
4 người
30m2
  • Miễn phí sử dụng phòng gym, bể bơi, jacuzzi tại SixFit
  • Miễn phí trà và cà phê, nước suối trong phòng
  • Tivi màng hình phẳng
  • Hệ thống cách âm
Đang bán chạy, được đặt cách 1 tiếng

Tất cả tiện ích

Xem tất cả
Phòng tắm
Phòng tắm
  • Giấy vệ sinh
  • Bồn tắm hoặc Vòi sen
  • Dép
  • Đồ vệ sinh cá nhân miễn phí
  • Vòi sen
  • Máy sấy tóc
  • Khăn tắm
Truyền thông & Công nghệ
Dịch vụ vệ sinh
  • Dịch vụ phòng 24/24
  • Dọn dẹp phòng mỗi ngày
Truyền thông & Công nghệ
Truyền thông & Công nghệ
  • Tivi màn hình phằng
  • Truyền hình cáp
  • Mạng tốc độ cao
  • Điện thoại
Truyền thông & Công nghệ
Dịch vụ lễ tân
  • Lễ tân 24 giờ
  • Hỗ trợ khách hàng
Truyền thông & Công nghệ
An toàn & an ninh
  • Bình chữa cháy
  • Hệ thống CCTV bên ngoài chỗ nghỉ
  • Hệ thống CCTV trong khu vực chung
  • Thiết bị báo cháy
  • Bảo vệ 24/7
Truyền thông & Công nghệ
Phòng ngủ
  • Máy lạnh
  • Ra trải giường
  • Tủ quần áo hoặc tủ quần áo
  • Bàn trang điểm
  • Tủ lạnh mini-bar
  • Dép đi trong phòng
  • Tủ quần áo
  • Ổ điện
Phòng tắm
Tổng quan
  • Không gây dị ứng
  • Dịch vụ đánh thức
  • TV
  • Sưởi
  • Trải thảm
  • Thang máy
  • Phòng gia đình
  • Tiện nghi dành cho khách khuyết tật
  • Kênh vệ tinh
  • Phòng không hút thuốc
  • Dịch vụ phòng
Dịch vụ ăn uống
  • Quầy bar
  • Nhà hàng
  • Trà chiều
di chuyển
Dịch vụ di chuyển
  • Xe điện nội khu
  • Xe bus đưa đón sân bay
  • Hỗ trợ đặt xe/taxi di chuyển
Phòng tắm
Tiện ích trong phòng
  • Bàn trang điểm
  • Điều hòa nhiệt độ
  • Tủ lạnh mini-bar
  • Trà & Cafe miễn phí
  • Két sắt
  • Áo choàng
  • Cân điện tử
  • Dép đi trong phòng
  • Ô dù (nếu có)
  • Tủ quần áo
  • Ấm điện
  • Bàn ủi

Q&A

1. Tại sao phải đặt cọc trước 50% tiền phòng?

Bạn cần đặt cọc trước 50% giá trị tiền phòng để đảm bảo đặt phòng cho giai đoạn bạn muốn lưu trú

2. Sóng Biển Xanh Resort có phù hợp với kỳ nghỉ cùng gia đình không?

Có, Sóng Biển Xanh Resort khá phổ biến đối với khách đặt kỳ nghỉ gia đình.

3. Chính sách thanh toán khi đặt phòng tại Sóng Biển Xanh Resort như thế nào?

Bạn cần đặt cọc trước 50% tổng giá trị tiền phòng để đảm bảo đặt phòng cho giai đoạn lưu trú, sau khi có xác nhận booking bạn cần thanh toán 50% còn lại giá trị tiền phòng để đảm bảo dịch vụ.

4. Sóng Biển Xanh Resort có được phép mang thú cưng vào phòng không?

Resort không được phép mang thú cưng vào phòng. Bạn có thể gửi thú cưng tại các Pet Shop gần đấy

5. Resort có phòng nghỉ được hút thuốc không?

Rất tiếc, theo quy định của resort, bạn không thể hút thuốc trong phòng nghỉ. Trường hợp bạn hút thuốc trong phòng nghỉ, bạn sẽ phải chịu trách nhiệm và tiền phạt theo chính sách của resort

Bạn đã trải nghiệm dịch vụ này? Hãy chia sẻ cảm nhận của bạn để giúp những du khách khác có những lựa chọn tốt nhất!
⭐ Đánh giá của bạn rất quan trọng với chúng tôi

Đánh giá

10.0 Tuyệt vời
Tuyệt vời
0
Xuất sắc
0
Tốt
0
Trung bình
0
Kém
0

Sản phẩm tương đương

Centara Mirage Resort Mui Ne
Bình Thuận
10.0
Tuyệt vời
Liên hệ
MANA Beach Resort Muine
Mũi Né
9.7
Tuyệt vời
Liên hệ
Asteria Resort Mũi Né
Bình Thuận
9.4
Tuyệt vời
Liên hệ
Dynasty Beach Mui Ne Resort – Hoang Trieu
Miền Trung
9.7
Tuyệt vời
Liên hệ
Ravenala MuiNe Resort
Mũi Né
9.1
Tuyệt vời
Liên hệ
LE VIVA MUI NE RESORT
Bình Thuận
9.8
Tuyệt vời
Liên hệ
Sea Lion Beach Resort & Spa
Miền Trung
9.4
Tuyệt vời
Liên hệ
Muine Century Resort & Spa
Miền Trung
9.1
Tuyệt vời
Liên hệ
Mandala Cham Bay Mũi Né
Mũi Né
9.8
Tuyệt vời
Liên hệ
Sealinks Mũi Né
Mũi Né
6.3
Tuyệt vời
Liên hệ
Nếu bạn vẫn chưa tìm được sản phẩm ưng ý, hãy tham khảo thêm các sản phẩm tại Resort Mũi Né
Facebook
zalo